โอกาสการลงทุนในที่ดินเกษตรกรรม 138 ไร่ กรรมสิทธิ์โฉนดแปลงใหญ่ พร้อมแหล่งน้ำในตัว เมืองกำแพงเพชร

  • ขาย 22,807,950฿
ขาย
  • ขาย 22,807,950฿

ภาพรวม

รหัสทรัพย์: NP-356
  • ที่ดินเปล่า
  • ประเภททรัพย์สิน
  • 138-0-92
  • Lot ไร่
  • NP-356
  • รหัสทรัพย์

คำอธิบาย

💡 Executive Summary (มุมมองจาก Nproperty Network)
ที่ดินเปล่าขนาดใหญ่กว่า 138 ไร่ ในตำบลหนองปลิง โดดเด่นด้วยการเป็นกรรมสิทธิ์แบบโฉนด (ครุฑแดง) ซึ่ง
หาได้ยากในบริเวณที่โดยรอบส่วนใหญ่เป็นพื้นที่ ภทบ.5 พร้อมสระน้ำในพื้นที่ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับนักลงทุน
หรือผู้ประกอบการที่ต้องการพัฒนาโครงการเกษตรกรรมขนาดใหญ่ หรือซื้อเก็บเป็นสินทรัพย์ระยะยาวที่ให้ความ
มั่นคงทางกฎหมายสูงสุด

📍 Property Fact Sheet (ข้อมูลทรัพย์สิน)

รหัสทรัพย์: NP-356

ประเภท: ที่ดินเปล่า (ผังเมืองสีขาวขีดเขียว – อนุรักษ์ชนบทและเกษตรกรรม)

ขนาดที่ดิน: 138 ไร่ 0 งาน 92 ตารางวา (รวม 6 โฉนด)

ฟังก์ชัน: มีสระน้ำในพื้นที่ 1 ลูก สำหรับใช้ทางการเกษตร

พิกัดทำเล: ซอยวัดศรีโยธิน (เข้าไปประมาณ 7 กม.) ต.หนองปลิง อ.เมืองกำแพงเพชร จ.กำแพงเพชร สภาพแวด
ล้อมมีความเป็นส่วนตัวในย่านเกษตรกรรม

Google Map: https://www.google.com/maps?q=16.56651863,99.55727948

ทิศทาง / สภาพสิ่งปลูกสร้าง: หน้าที่ดินหันทางทิศใต้ ติดถนนลาดยางกว้าง 10 เมตร (หน้ากว้าง 66 เมตร
ลึก 860 เมตร) ระดับที่ดินต่ำกว่าถนนเล็กน้อย (ไม่เกิน 1 เมตร) มีสาธารณูปโภคไฟฟ้า 2 เฟส และประปา
หมู่บ้านรองรับ

📊 Financial & Investment Insight (ข้อมูลการลงทุน)

ราคาเสนอขาย: 22,807,950 บาท * ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ: เมื่อคำนวณจากราคาเสนอขาย ต้นทุนที่ดิน
แปลงนี้จะเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 413 บาทต่อตารางวา (หรือราว 165,000 บาทต่อไร่) ถือเป็นระดับราคาที่น่าสน
ใจมากสำหรับการถือครองที่ดินกรรมสิทธิ์แบบโฉนดผืนใหญ่ในเขตอำเภอเมือง ซึ่งมีสภาพคล่องและความ
เสี่ยงด้านสิทธิครอบครองต่ำกว่าที่ดินประเภทอื่นในบริเวณใกล้เคียง

🔍 Pros & Considerations (จุดเด่นและข้อควรรู้)

จุดเด่น: เป็นกรรมสิทธิ์โฉนดถูกต้องทั้ง 6 แปลง ซึ่งเป็นข้อได้เปรียบอย่างมากเมื่อเทียบกับตลาดในทำเลเดียวกัน
พื้นที่ติดถนนลาดยางกว้าง 10 เมตรทำให้การขนส่งผลผลิตทางเกษตรทำได้สะดวก และมีแหล่งน้ำ (สระน้ำ)
เตรียมพร้อมไว้แล้วสำหรับการเพาะปลูก

สิ่งที่ต้องพิจารณา: ตัวทรัพย์ตั้งอยู่ลึกจากถนนหลักประมาณ 7 กิโลเมตร และด้วยข้อกำหนดของผังเมืองรวมถึง
ทำเลที่ตั้ง การใช้ประโยชน์จึงเหมาะสมกับการทำเกษตรกรรมและปลูกสร้างที่อยู่อาศัยเป็นหลัก ค่อนข้างจำกัด
สำหรับการพัฒนาเชิงพาณิชย์รูปแบบอื่น

📞 Advisory Call-to-Action (ช่องทางรับคำปรึกษา)
หากท่านกำลังมองหาที่ดินผืนใหญ่เพื่อการเกษตร หรือต้องการข้อมูลเชิงลึกเกี่ยวกับศักยภาพของพื้นที่แปลงนี้ สามารถติดต่อเพื่อนัดหมายพูดคุยหรือลงพื้นที่ชมทำเลจริงได้ครับ เรายินดีให้คำปรึกษาด้วยข้อมูลที่ตรงไปตรง
มาเพื่อประกอบการตัดสินใจที่ดีที่สุดของคุณ

คุณนุ๊ก Nproperty Network 088-899-4287
Website: www.Npropertynetwork.com
รูปภาพทรัพย์เพิ่มเติม: https://drive.google.com/drive/folders/1Vt60PGQkDFYdNWJOzgphEw-B9zPBPhB2
วิดีโอพาชมทรัพย์: https://drive.google.com/drive/folders/1uytk8F0FeAuqp32-DUhfTaVGW6HIDDGt

#NpropertyNetwork #ที่ดินกำแพงเพชร #ที่ดินเกษตรกรรม #ที่ดินผืนใหญ่ #ลงทุนอสังหา #ที่ดินเมืองกำแพงเพชร #ที่ดินโฉนด

รายละเอียด

Updated on May 15, 2026 at 2:51 pm
  • รหัสทรัพย์: NP-356
  • ราคา: ขาย 22,807,950฿
  • เนื้อที่: 138-0-92 ไร่